ด้วยแรงศรัทธา! "หลวงตาบุญชื่น" ตลอดเส้นทางได้มีเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทหาร หน่วยกู้ภัย มูลนิธิต่างๆ ช่วยอำนวยความสะดวกและดูแลด้านความปลอดภัยบนท้องถนนให้กับหลวงตาบุญชื่น ด้วยความเคารพและศรัทธา
หลวงตาบุญชื่น ปัญญาวุฑโฒ อายุ 72 ปี ท่านได้เริ่มออกเดินธุดงค์ ผ่านเส้นทางหลายจังหวัด ...ล่าสุดผ่านจังหวัดบึงกาฬ เดินธุดงค์ตามเส้นทางริมแม่น้ำโขง อ.บึงโขงหลง อ.บุ่งคล้า อ.เมืองบึงกาฬ และ อ.ปากคาด ตามแนวชายแดนไทย-ลาว นอกจากนี้หลวงตายังมีจิตเมตตาเผื่อแผ่ โดยให้หน่วยกู้ภัยนำสิ่งของที่ชาวบ้านนำมาถวายทั้งน้ำดื่ม นม เครื่องดื่มชูกำลัง โอสถยา ต่างๆ ไปถวายให้กับวัดต่างๆและมอบให้กับโรงเรียน โรงพยาบาล ผู้ป่วยและญาติ คนสูงอายุ คนพิการ ชุมชนต่างๆที่หลวงตาเดินธุดงค์ผ่านด้วย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj7sjAZqmu06-_Z1_DDk_zd8BAUZWlldndXNmm1Mk_rsEVeT3X78XFnlWeudso4gzBamGaUefY16jKKUjNZ0dmIk57-oV-rTkpX8bXfzd7P66mwhky-Nhfn5T-SOIODgnwS7SpfrbDWFUU/w640-h480/001+%25282%2529.jpg) |
ภาพข่าว มติชนออนไลน์ |
ไม่มีความคิดเห็น
แสดงความคิดเห็น